fbpx

ทายาทอดีตทีมชาติกดคู่แข่งขาดฉลุยหวดไอทีเอฟเก็บแต้มโลก

 ทายาทอดีตทีมชาติกดคู่แข่งขาดฉลุยหวดไอทีเอฟเก็บแต้มโลก

ธนภัทร นิรันดร

Digiqole ad

“ต้นไม้” ธนภัทร นิรันดร มือวาง 1 ของรายการ หวดชนะ ทรงฤทธิ์ เดวิด จั่นบุบผา 2-0 เซต 6-2,6-0 ผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศ ประเภทชายเดี่ยว การแข่งขันเทนนิสเยาวชนนานาชาติ เกรด 4 “แอลทีเอที-ไอทีเอฟ จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ เจ 4” ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี วันที่ 3 มี.ค.2564

ธนภัทร นิรันดร

ขอบคุณภาพจาก matichon

การแข่งขันเทนนิสเยาวชนนานาชาติ เก็บคะแนนสะสมอันดับเยาวชนโลก ไอทีเอฟ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ จูเนียร์ ระดับเกรด 4 รายการ “แอลทีเอที-ไอทีเอฟ จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ เจ 4” ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี 

เมื่อวันที่ 3 มี.ค.2564 ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง “ต้นไม้” ธนภัทร นิรันดร นักหวดไทยวัย 16 ปี มือวางอันดับ 1 ของรายการ และมือ 116 เยาวชนโลก ซึ่งเป็นลูกชายของ “ยีน” พิมพิสมัย กันสุทธิ อดีตนักหวดหญิงทีมชาติไทย พบกับ ทรงฤทธิ์ เดวิด จั่นบุบผา วัย 17 ปี มือ 706 เยาวชนโลก ปรากฏว่า ธนภัทร ที่วางแผนการเล่นมาอย่างดี เน้นขึ้นเล่นหน้าเนตและจบเกมอย่างรวดเร็ว เป็นฝ่ายเอาชนะไป 2-0 เซต 6-2, 6-0 ธนภัทรผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศพบ โชติวัฒน์ แน่นอุดร มือ 893 เยาวชนโลก ที่ชนะ ธาม โรจนสุนทร มือวาง 7 ด้วยสกอร์ 1-0Ret. หลังจาก ธาม ขอยอมแพ้ เนื่องจากเจ็บกล้ามเนื้อที่บริเวณหลัง

 

พัณณิน โควาพิทักษ์เทศ

ขอบคุณภาพจาก matichon

ด้านหญิงเดี่ยว รอบสอง “แนต” พัณณิน โควาพิทักษ์เทศ นักหวดไทยวัย 18 ปี มือวาง 2 ของรายการ และมือ 151 เยาวชนโลก โชว์ฟอร์มการเล่นที่เฉียบขาด เอาชนะ ภคพร จิรชวาลา วัย 17 ปี มือ 2011 เยาวชนโลก ด้วยเกมศูนย์ทั้งสองเซต สกอร์ 6-0, 6-0 ผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศ พบกับ เวียร่า ดีเพิ่ม นักหวดลูกครึ่งไทย-รัสเซีย ที่เอาชนะ กมรวรรณ ก้อนศิลา 2-1 เซต 5-7, 7-6(10) และ 7-5 หลังใช้เวลาดวลกันนานถึง 3.12 ชั่วโมง

ขณะที่ “รวงข้าว” ลัลนา ธาราฤดี นักหวดวัย 16 ปี มือวาง 1 ของรายการ และมือ 126 เยาวชนโลก ก็ผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศได้เช่นกัน หลังเอาชนะ พนัชกร สวนอาษา วัย 17 ปี มือ 1712 เยาวชนโลก ได้ 2 เซตรวด 6-1, 6-0

สำหรับผลการแข่งขันคู่อื่นๆ ชายเดี่ยว รอบสอง กันตินันท์ สูตินันท์โอภาส (มือวาง2) ชนะ เดเมี่ยน คาร์ดด๊อก 6-0,6-0, ศุภวัฒน์ แซ่อุ้ย (มือวาง3) ชนะ ไรเนอร์ อีริก สเคสตาก (ออสเตรีย) 6-2,6-0, แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ (มือวาง4) ชนะ กฤติน แอบเอี่ยม 7-6(2), 7-6(2), แทนตะวัน ทัดเดโอ มายอลิ แม็คจิโอลิ ชนะ ชนาธร กางทอง 6-2, 6-1, ศิวณัฏฐ์ อุ้ยตยะกุล ชนะ ทาคูมิ วาตานาเบะ (มือวาง8-ญี่ปุ่น) 6-1, 6-2, ชิษณุพงศ์ โภคินเศรษฐศิริ (มือวาง6) ชนะ สกาย ถาวรไชยโสภณ 7-6(3), 6-1

สลักทิพย์ อุ่นเมือง

ขอบคุณภาพจาก matichon

หญิงเดี่ยว รอบสอง สลักทิพย์ อุ่นเมือง (มือวาง3) ชนะ  รสิตา กูลหนองแดง 6-0,6-0, กมลวรรณ ยอดเพ็ชร ชนะ ศุภนิด นพฤทธิ์ 6-4,6-2, ภาวินี ร่วมรักษ์ (มือวาง4) ชนะ ลัลน์ลลิต บุษดี 6-0, 6-0, ตปณีย์ บุญวัฒน์ (มือวาง8) ชนะ กัญจน์ชญา จูงวัฒนา 6-3, 6-0, พิมพ์มาดา ทองคำ ชนะ กฤติกา แอบเอี่ยม (มือวาง7) 6-1, 6-1

ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ ธนภัทร นิรันดร /ศุภวัฒน์ แซ่อุ้ย (คู่มือวาง1) ชนะ อาทิจภัทร จรัสวิโรจน์ /วงศ์วรัณ วงศ์เจริญ 6-0,6-1, ศิวณัฏฐ์ อุ้ยตยะกุล /กันตินันท์ สูตินันท์โอภาส (คู่มือวาง3) ชนะ เพิ่ม ธรารักษ์ /จ้าว แวนสเคาวิค 6-1, 6-1, แทนตะวัน ทัดเดโอ มายอลิ แม็คจิโอลิ /ศุภเศรษฐ์ สินเจริญวัฒนา ชนะ ทาคูมิ วาตานาเบะ (ญี่ปุ่น) /ธาม โรจนสุนทร (คู่มือวาง4) 6-1Ret.,แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ /ชิษณุพงศ์ โภคินเศรษฐศิริ (คู่มือวาง2) ชนะ นฤบดี บุญวัฒน์ /ปัญณ์ณวัชญ์ สุทธิสมบูรณ์ 6-4, 4-6 และซูเปอร์ไทเบรก 11-9

ขอบคุณแหล่งที่มา siamsport

ดูผลบอลสด 7M มากมาย ติดตามได้เลยที่ 9sports

Digiqole ad

Related post